Vườn Thú Tận Thế
Vườn Thú Tận ThếXem toàn bộ miễn phí

Vườn Thú Tận Thế

Mon Aug 24 2026 00:00:00 GMT+0800 (China Standard Time)

Kyle Wirth bị lừa đến quản lý vườn thú bỏ hoang, hứa hẹn thừa kế. Anh phát hiện nơi đây là Nghĩa trang Thần thoại giam giữ quái vật diệt thế đội lốt thú dễ thương. Kyle thu phục Cerberus, Minotaur, Hydra, nhận sức mạnh, tìm cha mất tích, phá ám sát, rồi lấy thân phận Vị Thần Ánh Vàng dẹp thảm họa. Cuối cùng, anh trừng trị phản bội, trở thành người giữ mộ mới, phong ấn toàn bộ quái vật, bảo vệ thế giới.

Xem Miễn Phí
03
:
26
:
28

Sự kiện miễn phí có thời hạn: Sự kiện xem miễn phí này được StardustTV và FreeDrama tổ chức cùng nhau. Nhấn nút để tải APP và xem tất cả các tập của Vườn Thú Tận Thế miễn phí.

Cốt truyện Vườn Thú Tận Thế

Thế giới thần thoại ẩn giấu đằng sau lớp vỏ vườn thú

Vườn Thú Tận Thế xây dựng một thế giới song song đầy nghịch lý: nơi những sinh vật kinh dị bị phong ấn dưới hình hài thú cưng dễ thương. Nghĩa trang Thần thoại không phải nghĩa địa thông thường, mà là cơ sở giam giữ và kiểm soát quái vật diệt thế — một hệ thống tổ chức chặt chẽ, vận hành bằng năng lượng cổ xưa và các giao ước bị lãng quên. Kyle Wirth bước vào không gian này như một kẻ ngoài cuộc, nhưng nhanh chóng nhận ra mọi chi tiết — từ kiến trúc hoang phế đến hành vi “thú nuôi” — đều là phần của một kế hoạch bảo vệ nhân loại âm thầm và tàn khốc.

Cấu trúc truyện: Từ người thừa kế thành vị thần ánh vàng

Câu chuyện được thiết kế theo hành trình tăng trưởng rõ ràng: Kyle bắt đầu với vai trò nạn nhân bị lừa, dần trở thành người thu phục các sinh linh huyền thoại (Cerberus, Minotaur, Hydra), rồi tiến hóa thành Vị Thần Ánh Vàng — một danh tính mới mang sứ mệnh toàn cầu. Mỗi bước chuyển đều gắn với lựa chọn đạo đức, khám phá bí mật về người cha mất tích và bản chất thật của “vườn thú”. Cấu trúc tuyến tính nhưng đan xen nhiều lớp hồi tưởng và ẩn dụ thần thoại, tạo chiều sâu cho hành trình cá nhân lẫn vũ trụ quan.

Tính biểu tượng của “người giữ mộ mới”

Kết thúc không phải là chiến thắng tuyệt đối, mà là sự kế thừa trách nhiệm: Kyle từ chối quyền lực để trở thành “người giữ mộ mới”, phong ấn toàn bộ quái vật nhằm bảo vệ thế giới — một quyết định vừa bi tráng vừa đầy tính nhân văn. Đây cũng là thông điệp cốt lõi của Vườn Thú Tận Thế: sức mạnh thực sự nằm ở khả năng kiềm chế, chứ không phải tiêu diệt. Thế giới ấy sống nhờ sự cân bằng mong manh giữa ánh sáng và bóng tối, giữa vẻ ngoài và bản chất.

Tải ngay FreeDrama App để xem trọn vẹn hành trình biến đổi ngoạn mục của Kyle!

Đánh giá của người dùng về Vườn Thú Tận Thế

Vida Xem ★★★★★

Vườn Thú Tận Thế không chỉ là một bộ phim ngắn, nó giống như một tấm gương phản chiếu những đấu tranh và sự trưởng thành của các nhân vật…

Jay Karl ★★★★

Bộ phim ngắn Vườn Thú Tận Thế này là cú tác động kép về mặt hình ảnh và cảm xúc…

Mèo thích cá ★★★★★

Mỗi tập của Vườn Thú Tận Thế như một câu đố nhỏ…

Tải ngay APP StardustTV để xem tất cả các tập miễn phí

Xem Miễn Phí

Sự kiện miễn phí có thời hạn: Sự kiện xem miễn phí này được StardustTV và FreeDrama tổ chức cùng nhau. Nhấn nút để tải APP và xem tất cả các tập của Vườn Thú Tận Thế miễn phí.

Gợi ý cho bạn

Ẩn Danh 15 Năm Đại Tướng Trở Lại
Mon Aug 24 2026 00:00:00 GMT+0800 (China Standard Time)

Ẩn Danh 15 Năm Đại Tướng Trở Lại

Trọng Sinh Đổi Chồng Đổi Mệnh
Mon Aug 24 2026 00:00:00 GMT+0800 (China Standard Time)

Trọng Sinh Đổi Chồng Đổi Mệnh

Thiên Kim Thật Xé Kịch Bản Ngược
Mon Aug 24 2026 00:00:00 GMT+0800 (China Standard Time)

Thiên Kim Thật Xé Kịch Bản Ngược

Trưởng Tỷ Đương Gia
Mon Aug 24 2026 00:00:00 GMT+0800 (China Standard Time)

Trưởng Tỷ Đương Gia

Tiêu Rồi, Lão Đại Hắc Bang Nhập Vào Cơ Thể Tôi
Mon Aug 24 2026 00:00:00 GMT+0800 (China Standard Time)

Tiêu Rồi, Lão Đại Hắc Bang Nhập Vào Cơ Thể Tôi

Kẻ Thù Sân Băng Của Tôi
Mon Aug 24 2026 00:00:00 GMT+0800 (China Standard Time)

Kẻ Thù Sân Băng Của Tôi

Vừa Ly Hôn, Phó Thiếu Gia Đã Cầu Hôn
Mon Aug 24 2026 00:00:00 GMT+0800 (China Standard Time)

Vừa Ly Hôn, Phó Thiếu Gia Đã Cầu Hôn

Con Mồi Của Thợ Săn
Mon Aug 24 2026 00:00:00 GMT+0800 (China Standard Time)

Con Mồi Của Thợ Săn

Bảo Bối Chiêu Tài Giúp Tôi Đổi Đời
Mon Aug 24 2026 00:00:00 GMT+0800 (China Standard Time)

Bảo Bối Chiêu Tài Giúp Tôi Đổi Đời

Tra tấn rồi sa ngã
Mon Aug 24 2026 00:00:00 GMT+0800 (China Standard Time)

Tra tấn rồi sa ngã

Báo thù cho mẹ chồng
Mon Aug 24 2026 00:00:00 GMT+0800 (China Standard Time)

Báo thù cho mẹ chồng

Vị vua thất lạc
Mon Aug 24 2026 00:00:00 GMT+0800 (China Standard Time)

Vị vua thất lạc